Án phí

Câu hỏi:
Bạn 'Nguyễn thị hằng - Email: Nguyenhangk51b3a@gmail.com' hỏi:

Ls cho tôi hỏi Xác định con cho cha,me có phải nộp tiền án phí không? Tôi xin cảm ơn

Trả lời:

Chào bạn, với câu hỏi của bạn Luật Hải Nguyễn xin được tư vấn như sau:

Theo Bộ Luật Tố tụng dân sự năm 2004, tranh chấp xác định con cho cha, mẹ là một trong những tranh chấp về hôn nhân và gia đình thuộc thẩm quyền giải quyết của Tòa án. Do đó, căn cứ theo Điều 3 Pháp lệnh án phí, lệ phí Tòa án năm 2009, bạn có phải nộp án phí!

Trân trọng!

Xem thêm mục hỏi đáp

  • Tranh chấp di sản thừa kế
  • Tranh chấp di sản thừa kế

    Xin chào luật sư. Hiện nay tôi có vấn đề liên quan đến tranh chấp đất đai muốn được luật sư tư vấn. Nội dung vụ việc nhà tôi như sau:

  • Đầu tư nước ngoài
  • Đầu tư nước ngoài

    Xin chào luật sư, tôi muốn được hướng dẫn thủ tục hồ sơ pháp lý để chuyển tiền ra nước ngoài nhắm mua cổ phần công ty sau đó làm chủ sở hữu công ty.