HK TÂY HỒ

Câu hỏi:
Bạn 'Nguyen Duc Vuong - Email: ducvuongdndt@gmail.com' hỏi:

Xin hoi luat su. Truoc day toi da co ho khau tai thanh xuan. Nay toi mua nha tại qAo Đình, Phú Thượng, tây hồ. Hiện nha toi mua da co sổ đỏ nhưng chưa hoàn thiện xong. Toi muon chuyen ho khau ve do cho cac con toi nhap hoc thi co nhap khau duoc ko? Xin luat su tu van. Xin chan thanh cam on!

Trả lời:

Chào anh, với câu hỏi của anh Luật Hải Nguyễn xin được tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 6 Nghị định 31/2014/NĐ-CP, giấy tờ tài liệu chứng minh chỗ ở hợp pháp gồm một trong các loại giấy tờ sau:

 Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở hoặc giấy tờ về quyền sở hữu nhà ở do cơ quan có thẩm quyền cấp qua các thời kỳ

Giấy tờ về quyền sử dụng đất ở theo quy định của pháp luật về đất đai (đã có nhà ở trên đất đó);

- Giấy phép xây dựng theo quy định của pháp luật về xây dựng (đối với trường hợp phải cấp giấy phép);

....

Ngoài ra, trường hợp của anh (đã có đất và nhà đang xây dựng) để được đăng ký thường trú tại Tây Hồ thì anh chị phải xuất trình giấy phép xây dựng và đang thực tế ở tại căn nhà nói trên.

Để được tư vấn cụ thể hơn, anh vui lòng liên hệ SĐT: 0977.084.632 (Ls. Hải) để được hỗ trợ trực tiếp.

Trân trọng!

Xem thêm mục hỏi đáp

  • Tranh chấp di sản thừa kế
  • Tranh chấp di sản thừa kế

    Xin chào luật sư. Hiện nay tôi có vấn đề liên quan đến tranh chấp đất đai muốn được luật sư tư vấn. Nội dung vụ việc nhà tôi như sau:

  • Đầu tư nước ngoài
  • Đầu tư nước ngoài

    Xin chào luật sư, tôi muốn được hướng dẫn thủ tục hồ sơ pháp lý để chuyển tiền ra nước ngoài nhắm mua cổ phần công ty sau đó làm chủ sở hữu công ty.